เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว วันที่ 23 ตุลาคม 2564 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงปารีส ได้จัดพิธีวางพวงมาลาหน้าพระบรมฉายาลักษณ์เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ โดยมีนายศรัณย์ เจริญสุวรรณ เอกอัครราชทูต ณ กรุงปารีส เป็นประธาน และมีข้าราชการทีมประเทศไทยเข้าร่วมด้วย
![](https://www.thaiembassy.fr/wp-content/uploads/2021/10/Banner-Rama-5-1-1200x675.jpg)
![](https://www.thaiembassy.fr/wp-content/uploads/2021/10/IMG_6494-1200x800.jpg)
![](https://www.thaiembassy.fr/wp-content/uploads/2021/10/S__23339220-1200x800.jpg)
![](https://www.thaiembassy.fr/wp-content/uploads/2021/10/S__23339231-1200x800.jpg)
![](https://www.thaiembassy.fr/wp-content/uploads/2021/10/S__23339222-1200x800.jpg)